EN
🏗
Orchard Mansion/Garden Mansion

Garden Mansion - Orchard Mansion

💰 17 tỷ – 28 tỷ📏 108 triệu/m²🏢 70 căn

Garden Mansion là loại biệt thự chủ đạo tại Orchard Mansion, chiếm 70 trong tổng số 94 biệt thự, với vườn riêng được thiết kế cho sự kết nối trong và ngoài nhà. Các căn có diện tích xây dựng 256 m² trên lô đất 160–243 m² trải dài 4 tầng cộng tầng mái. Hai căn Garden Mansion liền kề có thể gộp thành cấu hình Grand Mansion với diện tích đất khoảng 411 m² và diện tích xây dựng 513 m².

📋
Dự án chưa mở bán · 2024
Đăng ký sớm để nhận giá ưu tiên khi mở bán

Khu vực

73*
Điểm Gia đình
Tốt
75*
Điểm Giải trí
Tốt
25
Tiện nghi
Dưới TB
12
Sức khỏe
Dưới TB
3
Tiếp cận giao thông
Dưới TB
bến xe gần nhất 3.9 km; trạm xe buýt 1.1 km.
0
Giải trí đêm
Dưới TB
71
Yên tĩnh
Tốt
* Điểm số bao gồm tiện ích trong nội khu đang quy hoạch / xây dựng, chưa đi vào hoạt động.

Domo Scores™

7.2
🏠 Chủ nhà
Khá
6.9
📈 Nhà đầu tư
Khá

Cân bằng cho cả chủ nhà và nhà đầu tư.

Khu biệt thự boutique hàng đầu Bình Dương — địa hình đồi sở hữu lâu dài, chất lượng xây dựng CapitaLand và thiết kế đoạt giải với tỷ lệ tiện ích 1:94. Nhược điểm: 30–40 phút lái xe vào TP.HCM giới hạn đối tượng mua và ảnh hưởng thanh khoản thứ cấp.

🏠 Chủ nhà
Đáng giá tiền
7.4
Chất lượng sống
7.8
Pháp lý & bàn giao
6.1
Vị trí & kết nối
7.3
📈 Nhà đầu tư
Đáng giá tiền
7.4
Lợi nhuận & thanh khoản
6.5
Pháp lý & bàn giao
6.1
Nhu cầu khu vực
7.4
Tại sao điểm khác nhau?

Chủ nhà: Lựa chọn phù hợp cho chủ nhà sống và làm việc tại Bình Dương. CapitaLand mang đến khu biệt thự boutique 94 căn không ngập lụt, tiện ích tư nhân ngang khách sạn và trung tâm thương mại SORA trong tầm đi bộ — ở mức giá thấp hơn 10% so với trung vị phân khúc. Hạn chế thực tế: tiếng ồn môi trường cao từ dải thương mại khu đô thị, không có bệnh viện trong vòng 18 km và sổ hồng chờ bàn giao.

Nhà đầu tư: Kênh nắm giữ trung hạn cho nhà đầu tư chấp nhận thanh khoản gần hạn mỏng. Sổ hồng lâu dài và thương hiệu CapitaLand bảo vệ giá sàn tốt hơn các khu biệt thự thông thường ở Bình Dương, nhưng chưa có lịch sử thị trường thứ cấp và đối tượng mua bị giới hạn bởi giá đơn vị cao — thời điểm thoát hàng quan trọng. Vành đai 3 đã thông xe, QL13 mở rộng nhắm 2028, metro Bình Dương nhắm 2031.

Giá & Thị trường

Giá thị trường
108 triệu/m²
Giá căn hộ17 tỷ – 28 tỷ
Giá mở bán108 triệu/m²
  • 🟢 Chỉ 94 căn sở hữu lâu dài — quy mô boutique và quyền sở hữu đất vĩnh viễn hiếm trong phân khúc biệt thự Thành phố mới Bình Dương, tạo ra giá sàn bền vững so với đối thủ có thời hạn
  • 🟢 Thương hiệu CapitaLand ổn định duy trì mức cao hơn 15–25% so với chủ đầu tư Bình Duong trong nước — giá sàn thứ cấp bền vững hơn trong đợt suy giảm so với khu biệt thự thông thường cùng khu vực
  • 🟡 Thành phố mới Bình Dương vẫn là lõi đô thị đang phát triển — Sycamore dẫn đầu thị trường nhà ở nhưng bán lẻ, dịch vụ và hạ tầng cộng đồng xung quanh vẫn đang xây dựng, hạn chế tiện ích hàng ngày
  • 🔴 700.000–2,6 triệu USD/căn nhắm đến đối tượng người mua hẹp — khối lượng giao dịch thị trường thứ cấp sẽ mỏng về cơ cấu so với các khu biệt thự TP.HCM, khiến thời điểm thoát hàng trở nên quan trọng với nhà đầu tư

Đây có phải deal tốt?

Dự án Giá Khoảng cách
Garden Mansion 108 triệu/m²
Orchard Mansion 108 triệu/m² 0 km
Orchard Collection 65 triệu/m² 0.1 km
Harmonie 55 triệu/m² 2.4 km

Bạn có nên mua?

Phù hợp cho:
  • Lãnh đạo và doanh nhân có cơ sở tại Bình Dương, coi trọng sở hữu lâu dài và sự riêng tư boutique
  • Gia đình người nước ngoài gắn với khu công nghiệp và văn phòng Bình Dương, ưu tiên chất lượng CapitaLand và cuộc sống trong khuôn viên quản lý
  • Hộ gia đình thu nhập cao muốn tiện ích riêng tư theo tỷ lệ khách sạn dành riêng cho 94 biệt thự, không chia sẻ với hàng trăm cư dân căn hộ
Không lý tưởng cho:
  • Người đi làm TP.HCM hàng ngày — 30–40 phút mỗi chiều tích lũy nhanh và ùn tắc QL13 giờ cao điểm đáng kể
  • Người mua ưu tiên tiếp cận bệnh viện trong tầm đi bộ — cơ sở lớn gần nhất cách 18 km

Ưu & nhược điểm

Ưu điểm

  • Sổ hồng lâu dài cho người Việt
  • Địa hình đồi tự nhiên — không ngập lụt
  • Mansion Club 1.500 m² chỉ dùng chung 94 biệt thự
  • Thương hiệu CapitaLand 30+ năm tại Việt Nam
  • PropertyGuru Asia Property Awards 2025 — Best Housing/Landed Development tại Châu Á

Nhược điểm

  • 30–40 phút lái xe vào trung tâm TP.HCM
  • Thị trường thứ cấp mỏng hơn biệt thự trung tâm TP.HCM
  • Hạ tầng đô thị xung quanh vẫn đang hình thành

Loại căn hộ

4BR Mansion
4 PN · 4 PT · 256 m²
Đang rà soát
17 tỷ – 28 tỷ
108 triệu/m²
Gia đình đang phát triển
6BR Mansion
6 PN · 6 PT · 513 m²
Đang rà soát
≈ 55,4 tỷ ước
108 triệu/m²
Gia đình đang phát triển

Thông tin dự án

Tổng số căn70

Tiện ích

👨‍👩‍👧 Family: Vườn thiền tịnh Bliss Nest và khu đọc sách Mindscape Garden cung cấp không gian yên tĩnh cho gia đình trong khuôn viên cảnh quan. Trường Quốc tế Singapore (SIS) và Trường Quốc tế Việt Hoa cách Sycamore 5–7 phút lái xe.
🏋️ Fitness: Mansion Club tập trung hồ bơi vô cực Golden Horizon, phòng gym đầy đủ, yoga, sauna và jacuzzi — chỉ dành riêng cho 94 biệt thự, nghĩa là thời gian chờ giờ cao điểm chỉ bằng một phần nhỏ so với khu tiện ích căn hộ thông thường.
🏖️ Lifestyle: Phòng tiệc của Mansion Club, sân BBQ ngoài trời và Connect Garden (không gian giao lưu cộng đồng) phục vụ riêng 94 hộ — tỷ lệ câu lạc bộ riêng tư, không chia sẻ với bất kỳ giai đoạn nào khác của khu đô thị Sycamore.
🛒 Convenience: Hai chỗ đậu xe có mái che mỗi biệt thự, cổng tự động, bảo vệ 24 giờ, khóa thông minh và hệ thống nước nóng năng lượng mặt trời Ariston mỗi căn. Đại lộ Hùng Vương cung cấp lối vào trực tiếp khu thương mại Thành phố mới Bình Dương mà không cần qua đường nội bộ.
🌳 Vườn🔥 Khu BBQ🔒 An ninh🧘 Phòng yoga🅿️ Bãi đỗ xe🏍️ Bãi xe máy

Đường chính
Đại lộ Hùng VươngQuốc lộ 13
🔇 Thấp ồn🛣️ Không gần cao tốc

Doanh nhân và lãnh đạo cấp cao người Việt có cơ sở tại các khu công nghiệp và thương mại Bình Dương, cùng người nước ngoài Singapore, Hàn Quốc và Malaysia bị thu hút bởi uy tín khu vực của CapitaLand và quyền sở hữu lâu dài. Quy mô boutique 94 căn tạo cộng đồng gắn kết với tỷ lệ tiện ích ngang khách sạn.