Khu căn hộ boutique ven kênh với dải căn hộ hiếm gặp 2PN–penthouse (98–289 m²), hồ cảnh quan nội khu và thang máy kính panoramic — một trong số ít địa chỉ Kênh Đào cho phép gia nhập Khu Kênh Đào với căn nhỏ hơn.
Garden Court 2 là khu căn hộ boutique gồm ba tòa nhà do Phú Mỹ Hưng Corp phát triển tại Khu Kênh Đào, Phú Mỹ Hưng, Quận 7. Được thiết kế bởi công ty kiến trúc KYTA (Singapore), khu phức hợp lấy hồ cảnh quan nội khu kết nối ba tòa nhà làm trọng tâm, với 90 căn hộ từ 2 phòng ngủ đến penthouse diện tích 98–289 m². Tọa lạc mặt tiền đường Tôn Dật Tiên và kề Hồ Bán Nguyệt, Garden Court 2 nằm trong hành lang ven nước uy tín nhất Phú Mỹ Hưng.
Tin tức khu vực
Bảng giá đất TP.HCM (Nghị quyết 87/2025/NQ-HĐND) có hiệu lực từ tháng 1/2026
Policy · Jan 2026 · xaydungchinhsach.chinhphu.vn
Khu vực
84*
Điểm Gia đình
Xuất sắc
Khu dân cư lý tưởng cho gia đình. Trường quốc tế Sedbergh Vietnam – BCIS ngay sát bên, trường mầm non uy tín cách 340m, và Công viên Cảnh viên cũng ngay bên cạnh.
88*
Điểm Giải trí
Xuất sắc
Tiện ích lifestyle tại đây rất phong phú. Crescent Mall cách 1,6km, và một dải đa dạng các quán cà phê, ăn uống và nhà hàng khu phố nằm gọn trong bán kính 400m.
75
Tiện nghi
Tốt
Tiện ích hàng ngày rất thuận lợi. Siêu thị Kingfoodmart ngay sát bên, nhiều ngân hàng và ATM trong tầm đi bộ dễ dàng.
64
Sức khỏe
Tốt
Khả năng tiếp cận y tế tốt. FV Hospital cách 2,0km phục vụ chăm sóc chuyên khoa và cấp cứu; nhiều phòng khám nha khoa và da liễu trong bán kính 340m đáp ứng nhu cầu sức khỏe thường ngày.
65
Tiếp cận giao thông
Tốt
Trạm xe buýt trong tầm 70m, nhưng ga metro gần nhất (Bến Thành) cách 8,4km — điểm số phản ánh khả năng đi bộ đến xe buýt, vì Quận 7 hiện chưa có đường sắt.
70*
Dễ đi lại
Tốt
52 phút đến Q1 Bến Thành qua 139 → 20. 5 phút đi bộ đến trạm xe buýt, 1 lần chuyển tuyến.
2
Giải trí đêm
Dưới TB
Một số quán bar và pub trong tầm tới dễ dàng. Bars và quán nhậu tập trung trong bán kính 500m, đủ lựa chọn cho tối muộn mà không hình thành khu vui chơi đêm tập trung.
36
Yên tĩnh
Dưới TB
Mức ồn tại đây ở ngưỡng cao nhất. Sự tập trung của quán bar, quán nhậu và cơ sở karaoke trong bán kính 500m tạo ra tiếng ồn môi trường cao liên tục, đặc biệt vào buổi tối.
* Điểm số bao gồm tiện ích trong nội khu đang quy hoạch / xây dựng, chưa đi vào hoạt động.
Domo Scores™
7.7
🏠 Chủ nhà
Tốt
7.4
📈 Nhà đầu tư
Khá
Cân bằng cho cả chủ nhà và nhà đầu tư.
Garden Court 2 là một trong những địa chỉ Khu Kênh Đào có giá trị tốt nhất trong các dự án đã hoàn thiện — căn 2PN hiếm gặp, sổ hồng đầy đủ và vận hành bởi chủ đầu tư từ 2009; chấp nhận tuổi tác công trình 2009 và tiếng ồn xung quanh cao như một phần của giao dịch.
🏠 Chủ nhà
Đáng giá tiền
7.3
Chất lượng sống
7.8
Pháp lý & bàn giao
8.7
Vị trí & kết nối
7.3
📈 Nhà đầu tư
Đáng giá tiền
7.3
Lợi nhuận & thanh khoản
7.2
Pháp lý & bàn giao
8.7
Nhu cầu khu vực
7
Tại sao điểm khác nhau?
Chủ nhà: Lựa chọn vững chắc cho chủ nhà tìm địa chỉ đã định hình trong Khu Kênh Đào. Phú Mỹ Hưng Corp quản lý khu phức hợp từ 2009, sổ hồng đã cấp đầy đủ, và trường quốc tế Sedbergh BCIS ngay sát bên — tổ hợp khó tìm ở mức giá này trong Khu Kênh Đào. Điểm trừ thực tế là tiếng ồn xung quanh cao từ quán bar và karaoke trong bán kính 500m, cùng công trình 2009 cần cập nhật định kỳ hệ thống MEP và nội thất.
Nhà đầu tư: Luận điểm thu nhập hợp lý nhờ nhu cầu expat ổn định trong Khu Kênh Đào — dải cho thuê 22–36 triệu/tháng tương đương khoảng 3% lợi suất gộp theo giá thứ cấp hiện tại, thấp hơn mức cần thiết cho luận điểm thu nhập mạnh. Thị trường thứ cấp mỏng từ chỉ 90 căn khiến thoát hàng lâu hơn các dự án PMH lớn hơn, và công trình 2009 cũng làm giảm lợi nhuận ròng khi tính chi phí bảo trì.
Giá & Thị trường
Giá thị trường
100 triệu/m²
Khoảng giá
90 triệu – 130 triệu/m²
Giá căn hộ
9,6 tỷ – 17,5 tỷ
Thuê
22 triệu – 31 triệu/tháng
Lợi suất cho thuê ước tính2.3%
•🟢 Sổ hồng đầy đủ và chủ đầu tư quản lý từ 2009 — rủi ro pháp lý và vận hành thấp hơn các dự án thứ cấp lâu năm trong Khu Kênh Đào
•🟢 Một trong số ít địa chỉ Khu Kênh Đào có căn 2PN — mở rộng tập người mua và thuê so với các dự án toàn 3PN cùng mức giá
•🟡 Thị trường thứ cấp 90 căn mỏng — cần kiên nhẫn khi thoát hàng; thời gian niêm yết đến chốt hợp đồng thường dài hơn các dự án PMH lớn
•🟡 Công trình 2009: ngân sách cải tạo cần tính vào tổng chi phí mua — hệ thống MEP và nội thất hoàn thiện cần cập nhật định kỳ
•🔴 Tiếng ồn xung quanh được đánh giá cao — quán bar và karaoke trong bán kính 220–480m là rủi ro chất lượng sống cho người mua nhạy cảm với tiếng ồn; kiểm tra hướng căn trước khi quyết định
Đây có phải deal tốt?
Dự án
Giá
Khoảng cách
Garden Court 2
100 triệu/m²
—
Garden Court 1
97 triệu/m²
Hưng Phúc
94 triệu/m²
Aurora
90 triệu/m²
0.1 km
Bạn có nên mua?
Phù hợp cho:
✓Gia đình expat ưu tiên đi bộ đến trường quốc tế tại Khu Kênh Đào
✓Chủ nhà dài hạn yêu thích cảnh quan Hồ Bán Nguyệt và quy mô boutique mật độ thấp
✓Người mua tìm căn 2PN gia nhập Khu Kênh Đào ở mức giá dưới trung vị
Không lý tưởng cho:
✗Người mua tìm chất lượng hoàn thiện mới hoặc vừa cải tạo
✗Cư dân nhạy cảm với tiếng ồn — mức ồn xung quanh cao do quán bar và karaoke trong bán kính 500m
Biến động giá
Giá thứ cấp tại Garden Court 2 thấp hơn một chút so với trung vị nhóm upper-mid Khu Kênh Đào ở mức khoảng 95–100 triệu/m², phản ánh tuổi tác 2009 và thị trường mỏng hơn là xu hướng giá có hướng.
Điểm cần cân nhắc
Điểm mạnh
✓Loại căn 2PN hiếm trong Khu Kênh Đào mở rộng tập người mua và thuê so với các dự án toàn 3PN tại các địa chỉ tương đương
✓Sổ hồng đầy đủ; Phú Mỹ Hưng Corp quản lý liên tục từ 2009 — rủi ro vận hành và pháp lý thấp hơn các dự án thứ cấp lâu năm thông thường
✓Trường quốc tế Sedbergh Vietnam – BCIS ngay bên cạnh và Canadian International School cách 450m — khả năng đi bộ đến trường tốt nhất trong các dự án Khu Kênh Đào
✓Giá hiện tại thấp hơn khoảng 8% so với trung vị nhóm upper-mid — giá trị tương đối trong thị trường Khu Kênh Đào đã hình thành
Đánh đổi
!Công trình 2009: hệ thống MEP và nội thất cần cập nhật định kỳ — cần tính ngân sách cải tạo vào tổng chi phí mua
!90 căn giới hạn chiều sâu thị trường thứ cấp — thoát hàng lâu hơn so với các dự án PMH lớn hơn
!Hoàn toàn phụ thuộc xe cá nhân — Quận 7 chưa có metro, xe buýt đến trung tâm TP.HCM mất 52 phút
Cần kiểm chứng
?Tiếng ồn xung quanh được đánh giá cao — kiểm tra hướng căn và tầng trước khi quyết định; quán bar và cơ sở karaoke trong bán kính 220–480m
?Lợi suất cho thuê ước khoảng 3% gộp theo giá thứ cấp hiện tại (thuê 22–36 triệu/tháng vs bán 95–100 triệu/m²) — xác minh giá thuê thực tế với môi giới địa phương trước khi tính toán lợi nhuận
Loại căn hộ
Chung cư
2BR
2 PN · 2 PT · 98–118 m²
9,6 tỷ – 11 tỷ
95 triệu/m²
Thuê: 22 triệu - 36 triệu/tháng
Gia đình trẻ
3BR
3 PN · 2–3 PT · 128–184 m²
12,5 tỷ – 17,5 tỷ
100 triệu/m²
Thuê: 23 triệu - 31 triệu/tháng
Gia đình đang phát triển
Penthouse
3–4 PN · 3–4 PT · 247–289 m²
Đang rà soát
≈ 24,7 tỷ – 28,9 tỷ ước
100 triệu/m²
Gia đình đang phát triển
Shophouse
Retail
0 PN · 1 PT · 76–426 m²
Đang rà soát
≈ 7,6 tỷ – 42,6 tỷ ước
100 triệu/m²
Người độc thân & cặp đôi
Thông tin dự án
Chủ đầu tư
Công ty TNHH Phát triển Phú Mỹ Hưng
Tình trạng
Bàn giao 2009
Tổng số căn
90
Số tòa
3
Thông tin pháp lý
Ngày mở bán
2007
Ngày bàn giao
2009
Giấy phép xây dựng
Đã duyệt
Sổ hồng
Đã cấp
Tỉ lệ sổ hồng
100%
Ghi chú pháp lý
Sổ hồng đã cấp đầy đủ cho toàn bộ 90 căn hộ. Người Việt Nam sở hữu lâu dài; người nước ngoài chịu giới hạn sở hữu 50 năm theo pháp luật Việt Nam. Giấy phép xây dựng đã được phê duyệt cho lễ khởi công Q3 2007; dự án bàn giao năm 2009. Phú Mỹ Hưng Corp quản lý khu phức hợp từ khi bàn giao.
Tiện ích
👨👩👧Family: Hồ bơi trẻ em, khu vui chơi và khu BBQ tạo không gian ngoài trời cho gia đình. Hành lang trường quốc tế Phú Mỹ Hưng — SSIS, CIS và Trường Quốc tế Hàn Quốc — trong tầm vài phút lái xe.
🏋️Fitness: Phòng gym, hồ bơi người lớn và trẻ em, hai sân tennis và lối đi cảnh quan quanh hồ nội khu cung cấp nhiều hình thức tập luyện ngay trong khu.
🏖️Lifestyle: Chín căn thương mại tầng trệt mang dịch vụ ăn uống trực tiếp vào khu phức hợp, bổ sung cùng dải công viên Khu Kênh Đào và Crescent Mall trong tầm đi bộ hoặc đạp xe dễ dàng.
🛒Convenience: Tầng hầm cho 105 xe ô tô và 184 xe máy với bảo vệ 24/7. Tất cả căn hộ tiếp cận qua thang máy kính panoramic bán trong suốt; quản lý liên tục bởi Phú Mỹ Hưng Corp.
🏊 Hồ bơi🌳 Vườn🔥 Khu BBQ👶 Hồ bơi trẻ em🧒 Khu vui chơi🔒 An ninh🏛️ Câu lạc bộ🅿️ Bãi đỗ xe🎾 Sân tennis🏋️ Phòng gym🏍️ Bãi xe máy
Vị trí & Di chuyển
Garden Court 2
23 phút
Quận 1
50 phút
Sân bay Tân Sơn Nhất
58 phút
Sân bay Long Thành